द केरळ स्टोरी’च्या प्रदर्शनाला युवा संघटनांचा निषेध तर चित्रपटाचे निर्माते ‘तो’ दावा हटवणार?

Share News

‘द केरळ स्टोरी’ चित्रपटाचा वाद थांबण्याचे नाव घेत नव्हता पण दि. 5 मे रोजी हा चित्रपट देशभरातील चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित झाला आहे. रिलीज झाल्यानंतरही त्याच्या प्रदर्शनावरून वाद निर्माण झाला. खरं तर, केरळमधील विविध युवा संघटनांनी आज शुक्रवारी ‘द केरळ स्टोरी’च्या प्रदर्शनाला विरोध केला. राष्ट्रवादी युवक काँग्रेस (NYC), राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाची युवा शाखा आणि बंधुत्व चळवळीचे कार्यकर्ते कोची येथील स्थानिक चित्रपटगृहासमोर निदर्शने करतात. NYC निदर्शकांनी चित्रपटगृहासमोर फलक धरले, घोषणाबाजी केली आणि चित्रपटावर बंदी घालण्याची मागणी केली. मात्र, नंतर पोलिसांनी आंदोलकांना नाट्यगृह परिसरातून हटवले. हा चित्रपट खोट्या गोष्टींवर आधारित आहे आणि संघ परिवाराच्या फुटीरतावादी अजेंड्याचा भाग आहे असा आरोप करत महिलांसह युवा संघटनांच्या कार्यकर्त्यांच्या एका गटाने कोची येथील चित्रपटगृहापर्यंत पायी मोर्चा काढला.

आंदोलकांनी चित्रपटगृहाजवळील रस्त्यावरील बॅरिकेड्स ओलांडण्याचा प्रयत्न केला, परंतु पोलिसांनी त्यांना रोखले. त्यानंतर त्यांनी रस्त्यावर ठिय्या आंदोलन केले. त्यानंतर चित्रपट आणि निर्मात्यांविरोधात घोषणाबाजी केली. यादरम्यान एका मुस्लिम संघटनेच्या नेत्याने सांगितले की, ‘केरळ हे असे राज्य आहे, जिथे लोक धर्म आणि समुदायाच्या वरती एकजुटीने जगत आहेत. जातीय आधारावर राज्याचे विभाजन करून केरळला उत्तर भारतासारखे बनवणे हा अशा चित्रपटांचा उद्देश आहे. कोझिकोडमध्येही संघटनेने असाच निषेध मोर्चा काढला.

अदा शर्मा अभिनीत आणि सुदीप्तो सेन लिखित आणि दिग्दर्शित ‘द केरळ स्टोरी’ चित्रपटाचा ट्रेलर रिलीज झाल्यापासून वाद निर्माण झाला आहे. या चित्रपटाची कथा केरळमधील 32,000 हिंदू आणि ख्रिश्चन मुलींची आहे ज्यांना लव्ह जिहादमध्ये अडकवण्यात आले होते. त्याचवेळी केरळचे मुख्यमंत्री पिनराई विजयन आणि तिरुवनंतपुरमचे खासदार शशी थरूर यांनी या चित्रपटावर राज्याची बदनामी केल्याचा आरोप केला आणि न्यायालयाकडे बंदी घालण्याची मागणी केली, परंतु केरळ उच्च न्यायालयाने चित्रपटाच्या प्रदर्शनाला स्थगिती दिली, असे म्हणत चित्रपटाच्या ट्रेलरने ते लादण्यास नकार दिला. कोणत्याही विशिष्ट समुदायासाठी काही आक्षेपार्ह होते.

तसेच केरळमधून 32 हजार मुली गायब झाल्याचा आणि दहशतवादी संघटना ISIS मध्ये सामील झाल्याचा दावा सोशल मीडियावरून काढून टाकण्याबाबत द केरला स्टोरीच्या निर्मात्यांनी सहमती दर्शवली आहे. या प्रकरणी उच्च न्यायालयात सुनावणी झाल्यानंतर चित्रपट निर्मात्यांनी हा दावा हटवण्याचं कोर्टात मान्य केलं. विशेष म्हणजे, या चित्रपटावर बंदी घालण्याची मागणी याचिकाकर्त्यांनी केली होती. ती मागणी कोर्टाने फेटाळून लावली आहे. चित्रपटाचा ट्रेलर रिलीज होताच, यावरून वाद निर्माण झाला होता. मात्र, हा चित्रपट अखेर 5 मे रोजी प्रदर्शित झाला आहे. ही बातमी टीव्ही 9 मराठीने दिली आहे.

error: Content is protected !!